EDWARD LOWASSA AFARIKI DUNIA

EDWARD LOWASSA AFARIKI DUNIA

EDWARD LOWASSA AFARIKI DUNIA

Edward Lowassa alikuwa Waziri Mkuu wa Tanzania kuanzia mwaka 2005 hadi 2008, na alikuwa mgombea urais katika uchaguzi wa mwaka 2015. Alikuwa mmoja wa wanasiasa wakubwa nchini Tanzania na alikuwa na umaarufu mkubwa miongoni mwa wananchi.

Kifo cha Edward Lowassa kimewaacha wengi wakiwa na huzuni na mshtuko, kwani alikuwa kiongozi aliyeheshimika na mwenye mchango mkubwa katika siasa za Tanzania. Taarifa zinaeleza kuwa alikuwa akipatiwa matibabu katika Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) kwa muda, lakini hali yake iliendelea kuzorota hadi kufikia kifo chake leo.

Familia, marafiki, wafuasi na wananchi wengi wa Tanzania wamekuwa wakitoa rambirambi zao kufuatia kifo cha Edward Lowassa. Viongozi mbalimbali wa kisiasa na serikali wametoa salamu za rambirambi na kuomboleza pamoja na familia ya marehemu.

Mazishi ya Edward Lowassa yanatarajiwa kufanyika hivi karibuni, na ni wazi kwamba taifa zima la Tanzania litakuwa likiungana pamoja kumzika kiongozi huyo aliyetoa mchango wake mkubwa katika maendeleo ya nchi. Kifo chake kimewaacha wengi wakiwa na ukumbusho wa utumishi wake kwa taifa na siasa za Tanzania.